วันจันทร์ที่ 22 มกราคม 2567 เวลา 08.30น. กรมพัฒนาที่ดิน นำโดยนางสาวสุมิตรา วัฒนา รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน พร้อมด้วยนายนรา สุขไชย ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 11 นายอัมพร พวงพวา ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินระนอง ร่วมต้อนรับรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ (นายอนุชา นาคาศัย) ลงพื้นที่ตรวจราชการ ท่าเทียบเรือประมงระนอง องค์การสะพานปลา พร้อมเยี่ยมชมบอร์ดแสดงข้อมูลภาพรวมท่าเทียบเรือประมงระนอง โดยมีผู้อำนวยการองค์การสะพานปลา กล่าวตอนรับและกล่าวรายงาน หัวหน้าสำนักงานท่าเทียบเรือประมงระนอง กล่าวสรุปภาพรวมของท่าเทียบเรือ โอกาสนี้ รมช.เกษตรฯ ได้กล่าวมอบนโยบาย แก่หัวหน้าส่วนราชการในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และตรวจเยี่ยมท่าเทียบเรือประมงระนอง ณ ท่าเทียบเรือประมงระนอง องค์การสะพานปลา อำเภอเมือง จังหวัดระนอง
![](/station/rng/images/news/2567/19/421105331_7116873111762023_1464788446880023138_n.jpg)
![](/station/rng/images/news/2567/19/421326334_7116873978428603_4188527693831876081_n.jpg)
![](/station/rng/images/news/2567/19/421894851_7116873115095356_4457755704539108201_n.jpg)
![](/station/rng/images/news/2567/19/421104639_7116872498428751_3728812554882584303_n.jpg)
![](/station/rng/images/news/2567/19/421115342_7116872591762075_3465676163367610305_n.jpg)
![](/station/rng/images/news/2567/19/421283087_7116874101761924_8698171367596062569_n.jpg)